![Lees Family.JPG](https://static.wixstatic.com/media/55cc4f_398c909c50d540adad7c21dd0a376f91~mv2.jpg/v1/crop/x_0,y_357,w_3630,h_3636/fill/w_251,h_251,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,enc_auto/Lees%20Family_JPG.jpg)
คำกล่าวต้อนรับจากประธานคณะกรรมการบริหาร
ผมขอต้อนรับคุณเข้าสู่โรงเรียนนานาชาติสมุยหรือที่รู้จักกันในนาม ISS ซึ่งตั้งอยู่บนเกาะสมุย เกาะที่แสนสวยงามทางตอนใต้ของประเทศไทย
ผมได้ก่อตั้งโรงเรียนนี้ขึ้นมาในปี พ.ศ. 2550 ด้วยความฝันที่จะสร้างโรงเรียนที่มาจากปรัชญาการศึกษาที่นำประสบการณ์ชีวิตและการทำงานด้านของศึกษาของผมมาปรับใช้ ผมเคยศึกษาและเป็นนักเรียนประจำอยู่ที่โรงเรียน Rossall จากนั้นจึงเข้าศึกษาในระดับชั้นอุดมศึกษาที่มหาลัย St Andrews และได้รับปริญญากิตติมศักดิ์ในสาขาวิชา Laser Physic & Optoelectronics ต่อมาผมก็ได้เข้าทำงานเป็นนักบินโจมตีเฮลิคอปเตอร์ในกองทัพอังกฤษก่อนที่ผมมาเป็นคุณครู
ผมเชื่อว่าความสำเร็จทางการศึกษาของเด็ก ๆ นั้นเกิดจากแรงจูงใจถึงการรู้ผิดชอบชั่วดี ในขณะเดียวกันก็มีจุดมุ่งหมายทางการศึกษาที่ชัดเจน อีกหนึ่งปัจจัยสำคัญคือนักเรียนต้องมีโอกาสที่ได้สำรวจและเรียนรู้กิจกรรมทั้งทางวิชาการและนอกหลักสูตรที่หลากหลายเพื่อให้พวกเขาได้มีโอกาสในการพัฒนาตัวเอง สร้างเสริมนิสัยที่ดี เรียนรู้จากแม่พิมพ์ที่ดี และค้นพบว่าพวกเขาชอบอะไร สิ่งเหล่านี้จะช่วยนำเด็ก ๆ สู่ความเป็นเลิศและประสบความสำเร็จในแบบของพวกเขาเอง
เราภูมิใจในทีมงานที่มากไปด้วยประสบการณ์และความตั้งใจซึ่งนำทีมโดยประธานกรรมการบริหารของเรา Mr Andrews หากคุณสนใจหรือต้องการข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับโรงเรียนนานาชาติสมุย โรงเรียนที่ตั้งอยู่บนเกาะที่แสนสวยงามนี้ Mr Andrews ยินดีเป็นอย่างยิ่งที่จะให้ข้อมูลต่าง ๆ ที่เป็นประโยชน์กับพวกคุณ
Mr Jeremy Lees BSc (St And) GTP QTS
ผู้ก่อตั้ง & ประธานคณะกรรมการบริหาร
![President welcome](https://static.wixstatic.com/media/55cc4f_f4637b44e06d40b3aadebc79176f8622~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_83,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/55cc4f_f4637b44e06d40b3aadebc79176f8622~mv2.jpg)