![PB-1066.jpg](https://static.wixstatic.com/media/ed6392_82e20f19698b4f30a0ee186d4ef6b673~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_98,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/ed6392_82e20f19698b4f30a0ee186d4ef6b673~mv2.jpg)
การรับนักเรียน
โรงเรียนนานาชาติสมุยมีทีมฝ่ายรับนักเรียนที่ทุ่มเทและมีความรู้คอยให้ความช่วยเหลือท่านตลอดเวลา ทีมของเราสามารถช่วยอธิบายรายละเอียดต่างๆเกี่ยวกับโรงเรียน เช่น การปรับห้องเรียนให้มีขนาดกว้างมากขึ้น รูปแบบและความยืดหยุ่นทางการศึกษาให้กับผู้ปกครองผ่านทางห้องเรียนแบบผสมผสาน (Blendable Classrooms)
เราสามารถพบคุณและให้รายละเอียดต่างๆ กับคุณได้โดยตรงที่โรงเรียนของเราหรือผ่านทาง Google Meet ในเวลาที่คุณสะดวก ทีมของเราสามารถสื่อสารได้ 5 ภาษา อังกฤษ ไทย ฝรั่งเศส รัสเซีย และจีน เราหวังเป็นอย่างยิ่งที่จะได้ต้อนรับและให้ความช่วยเหลือคุณหากคุณมีข้อสงสัยใดๆ
![](https://static.wixstatic.com/media/ed6392_4a357f3770d64e65918feba50774dcfa~mv2.jpg/v1/fill/w_119,h_106,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/ed6392_4a357f3770d64e65918feba50774dcfa~mv2.jpg)
ขั้นตอนการลงทะเบียนเรียนและวีซ่า
การสัมภาษณ์กับผู้อำนวยการโรงเรียนเพื่อที่จะเข้าเรียนที่โรงเรียนนานาชาติสมุย ผู้ปกครองและนักเรียนสามารถสัมภาษณ์ได้ทั้งที่โรงเรียนหรือสัมภาษณ์ออนไลน์ โดยการสัมภาษณ์ออนไลน์นั้นปกติจะจัดผ่านทาง Google Meet นอกจากนี้นักเรียนที่จะเข้าเรียนกับ ISS ตั้งแต่ระดับชั้น Year 3 – Year 11 จะต้องทำแบบทดสอบออนไลน์ 2 แบบทดสอบ คือการทดสอบภาษาอังกฤษ (NGRT) และการทดสอบความสามารถทางปัญญา (CAT) โดยการทดสอบออนไลน์นี้สามารถทำได้ที่บ้าน
โรงเรียนมีบริการให้ความช่วยเหลือด้านวีซ่าซึ่งจะครอบคลุมทั้งนักเรียนใหม่ นักเรียนปัจจุบัน และผู้ปกครอง โดยนักเรียนแต่ละคนสามารถขอ ED-Visa ซึ่งจะมีผู้ปกครองสามารถติดตามนักเรียนได้หนึ่งท่านโดยจะได้รับ Non-O Visa ทางโรงเรียนจะแจ้งให้ผู้ปกครองทราบอยู่เสมอเกี่ยวกับข้อมูลและรายละเอียดต่างๆในการขอวีซ่า ส่วนนักเรียนที่ย้ายมาจากโรงเรียนอื่นในสมุยหรือที่อื่นๆ ในประเทศไทย นักเรียนสามารถโอนวีซ่าจากโรงเรียนเดิมมายังโรงเรียนนานาชาติสมุยได้ตามปกติ