ทำได้ดีมากสำหรับนักเรียน ISS ทุกคนที่มาถึงครึ่งทางของการแข่งขันที่ท้าทายอย่าง Hacktober
ในการแข่งขันครั้งนี้มีผู้เข้าแข่งขันมากกว่า 300 คนจากโรงเรียนทั่วโลก ซึ่งถือเป็นการแข่งที่มีการแข่งขันสูงและท้าทายมาก ๆ
ในช่วง 15 วันที่ผ่านมานี้ นักเรียนของเราได้ใช้ทักษะ Python และ SQL ในการแก้ไข้ปัญหาต่าง ๆ อีกทั้งยังคอยพัฒนาฝีมือเพื่อที่จะชนะในการแข่งขันครั้งนี้
โรงเรียนนานาชาติสมุยภูมิใจในนักเรียนทุกคนที่เข้าร่วมการแข่งขัน Hacktober และขอให้ทุกคนโชคดีกับการแข่งขันในครึ่งหลังนี้
![](https://static.wixstatic.com/media/ed6392_2ae8aabbc6854e359e12f9e11db71916~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_77,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/ed6392_2ae8aabbc6854e359e12f9e11db71916~mv2.jpg)