เมื่อวานนักเรียน Year 1 ได้มีโอกาสเข้าเยี่ยมชม ISS ฟาร์ม พวกเขาเรียนรู้วิธีการปลูกต้นหอม ให้อาหารไก่ นอกจากนี้พวกเขายังได้ไข่ไก่กลับบ้านไปคนละใบอีกด้วย
![](https://static.wixstatic.com/media/ed6392_b29ce74468e842b1948d262e8ad66639~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/ed6392_b29ce74468e842b1948d262e8ad66639~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/ed6392_9ecbc4470e5c46be82c77cb0ab62bde5~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/ed6392_9ecbc4470e5c46be82c77cb0ab62bde5~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/ed6392_ae2b2e83819f4bf3b824e65a283f172a~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/ed6392_ae2b2e83819f4bf3b824e65a283f172a~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/ed6392_0874b048970d468086a4f61c663d8ece~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/ed6392_0874b048970d468086a4f61c663d8ece~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/ed6392_73707178809b4f50962ebf84d0340cda~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/ed6392_73707178809b4f50962ebf84d0340cda~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/ed6392_207145e772854b5b923a833ada0a4f1c~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/ed6392_207145e772854b5b923a833ada0a4f1c~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/ed6392_bb3c128b8af54341b0d658d42ccf7438~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/ed6392_bb3c128b8af54341b0d658d42ccf7438~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/ed6392_585500a0d9544e4cb33703024de44096~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/ed6392_585500a0d9544e4cb33703024de44096~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/ed6392_757ed4086d4d49fba57561aad460af0f~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/ed6392_757ed4086d4d49fba57561aad460af0f~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/ed6392_1f04ae994c3b450fb5b771c3020c3d66~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/ed6392_1f04ae994c3b450fb5b771c3020c3d66~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/ed6392_d342e4a03bd44973900b8c900f0e8db3~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/ed6392_d342e4a03bd44973900b8c900f0e8db3~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/ed6392_2bc5dbfd6e4140449924423e5b954754~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/ed6392_2bc5dbfd6e4140449924423e5b954754~mv2.jpg)
เมื่อวานนักเรียน Year 1 ได้มีโอกาสเข้าเยี่ยมชม ISS ฟาร์ม พวกเขาเรียนรู้วิธีการปลูกต้นหอม ให้อาหารไก่ นอกจากนี้พวกเขายังได้ไข่ไก่กลับบ้านไปคนละใบอีกด้วย